จันทร์เพ็ญ มีส

ผู้เยี่ยมชม

8 ก.ย. 2562 08:18 #201

สวัสดีค่ะมีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ ดิฉันได้แต่งงานกับชาวเยอรมันมา15ปี มีลูกสาวดัวยกัน1คน อายุ15 ปี แล้วเราทำเรื่องหย่า ดิฉันเซ็นต์มอบอำนาจเรื่องลูกไว้ให้เขา เพราะลูกสาวอยากอยู่ที่เยอรมัน ดิฉันย้ายมาอยู่เมืองไทยได้เกือบ2ปี พยายามติดต่อเรื่องเอกสารหย่าก็ติดต่อไม่ได้เลย เลยไม่ทราบว่าเรื่องหย่าเป็นเช่นไร แล้วก็มีจดหมายจากเยอรมันว่าให้ดิฉันจ่ายค่าเลี้ยงดูบุตรเดือนล่ะ 400 ยูโร ดิฉันคงไม่มีปัญญาจ่าย ดิฉันต้องทำอยางไรค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

porpung.kk duangthong

ผู้เยี่ยมชม

16 ม.ค. 2563 21:24 #203

สวัสดีค่ะคุณทนาย อยากสอบถามเรื่องการฟ้องหย่าสามีเป็นชาวอังกฤษ เราจดทะเบียนสมรสที่อังกฤษแต่ไม่ได้จดที่ไทย เราแยกกันอยู่มา 5 ปีแล้วอยากจะฟ้องหย่าที่เมืองไทยต้องอย่างไรบ้าง มีแค่ทะเบียนสมรสใบเดียวค่ะนอกนั้นไม่มีเลย เขาย้ายที่อยู่ไปเรื่อยๆโดยไม่ให้เรารู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน เพราะว่าลูกอยู่กับเขา เขาไม่ยอมให้เราเจอหน้าลูกเลย ต้องทำอย่างไรบ้างค่่ะ

ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณทนายดิฉันต้องการหย่ากับสามีชาวต่างชาติค่ะดิฉันกับสามีเมื่อ13 กรกฎาคม2555ค่ะ่เราจดทะเบียน

สวัสดีค่ะคุณทนายดิฉันต้องการหย่ากับสามีชาวต่างชาติค่ะดิฉันกับสามีเมื่อ13 กรกฎาคม2555ค่ะ่เราจดทะเบียน

ผู้เยี่ยมชม

19 ม.ค. 2563 20:49 #204

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image